Twenty Eleven - en to th translation catalogue (126 entries)

en: <a href="%1$s" rel="bookmark"><time class="entry-date" datetime="%2$s">%3$s</time></a><span class="by-author"> <span class="sep"> by </span> <span class="author vcard"><a class="url fn n" href="%4$s" title="%5$s" rel="author">%6$s</a></span></span>
th: <a href="%1$s" rel="bookmark"><time class="entry-date" datetime="%2$s">%3$s</time></a><span class="by-author"> <span class="sep"> โดย </span> <span class="author vcard"><a class="url fn n" href="%4$s" title="%5$s" rel="author">%6$s</a></span></span>

en: <span class="sep">Posted on </span><a href="%1$s" title="%2$s" rel="bookmark"><time class="entry-date" datetime="%3$s">%4$s</time></a><span class="by-author"> <span class="sep"> by </span> <span class="author vcard"><a class="url fn n" href="%5$s" title="%6$s" rel="author">%7$s</a></span></span>
th: <span class="sep">เขียนบน </span><a href="%1$s" title="%2$s" rel="bookmark"><time class="entry-date" datetime="%3$s">%4$s</time></a><span class="by-author"> <span class="sep"> โดย </span> <span class="author vcard"><a class="url fn n" href="%5$s" title="%6$s" rel="author">%7$s</a></span></span>

en: Showcase Template
th: เทมเพลตตัวอย่าง

en: Sidebar Template
th: เทมเพลตด้านข้าง

en: <span class="meta-prep meta-prep-entry-date">Published </span> <span class="entry-date"><abbr class="published" title="%1$s">%2$s</abbr></span> at <a href="%3$s" title="Link to full-size image">%4$s &times; %5$s</a> in <a href="%6$s" title="Return to %7$s" rel="gallery">%8$s</a>
th: <span class="meta-prep meta-prep-entry-date">เผยแพร่แล้ว </span> <span class="entry-date"><abbr class="published" title="%1$s">%2$s</abbr></span> ที่ <a href="%3$s" title="Link to full-size image">%4$s &times; %5$s</a> ใน <a href="%6$s" title="Return to %7$s" rel="gallery">%8$s</a>

en: Overview
th: ภาพรวม

en: This entry was posted by <a href="%6$s">%5$s</a>. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
th: ข้อความนี้ถูกเขียนโดย <a href="%6$s">%5$s</a> คั่นหน้า <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">ลิงก์ถาวร</a>

en: Reply <span>&darr;</span>
th: ตอบกลับ <span>&darr;</span>

en: Next <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: ต่อไป <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Previous
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> ก่อนหน้า

en: Reply
th: ตอบกลับ

en: Image navigation
th: เมนูนำทางรูปภาพ

en: %1$s at %2$s
th: %1$s ที่ %2$s

en: %1$s on %2$s <span class="says">said:</span>
th: %1$s บน %2$s <span class="says">พูดว่า:</span>

en: Apologies, but no results were found for the requested archive. Perhaps searching will help find a related post.
th: ขอโทษด้วย  แต่ไม่มีผลลัพท์สำหรับคลังเก็บที่ต้องการ  บางทีการค้นหาจะช่วยหาเรื่องที่เกี่ยวข้องได้

en: Default Layout
th: รูปแบบเริ่มต้น

en: <a href="http://codex.wordpress.org/Appearance_Theme_Options_Screen" target="_blank">Documentation on Theme Options</a>
th: <a href="http://codex.wordpress.org/Appearance_Theme_Options_Screen" target="_blank">คู่มือตัวเลือก Theme</a>

en: <a href="http://wordpress.org/support/" target="_blank">Support Forums</a>
th: <a href="http://forum.wordthai.com/" target="_blank">ฟอรั่มช่วยเหลือ</a>

en: For more information:
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Remember to click "Save Changes" to save any changes you have made to the theme options.
th: โปรดอย่าลืมกด "บันทึกการเปลี่ยนแปลง" เพื่อบันทึกสิ่งใด ๆ ที่คุณได้ทำไปที่ตัวเลือก theme

en: Skip to primary content
th: ข้ามไปยังเนื้อหาหลัก

en: Skip to secondary content
th: ข้ามไปบทความรอง

en: One-column, no sidebar
th: เพียงหนึ่งคอลัมน์ ไม่มีด้านข้าง

en: Some themes provide customization options that are grouped together on a Theme Options screen. If you change themes, options may change or disappear, as they are theme-specific. Your current theme, Twenty Eleven, provides the following Theme Options:
th: บาง theme จะมีตัวเลือกปรับแต่งที่จะรวมอยู่ด้วยกันบนหน้าจอตัวเลือก theme ถ้าคุณเปลี่ยนแปลง theme ตัวเลือกอาจจะเปลี่ยนหรือหายไป  เพราะมันเป็นตัวเลือกเฉพาะของ theme นั้น themeปัจจุบันของคุณ  Twenty Eleven มีตัวเลือกของ Theme ดังต่อไปนี้:

en: <strong>Color Scheme</strong>: You can choose a color palette of "Light" (light background with dark text) or "Dark" (dark background with light text) for your site.
th: <strong>เฉดสี</strong>: คุณสามารถเลือกเฉดสี "สว่าง" (พื้นหลังสว่างและตัวอักษรมืด) หรือ "มืด" (พื้นหลังมืดและตัวอักษรสว่าง) สำหรับเว็บไซต์ของคุณ

en: <strong>Link Color</strong>: You can choose the color used for text links on your site. You can enter the HTML color or hex code, or you can choose visually by clicking the "Select a Color" button to pick from a color wheel.
th: <strong>ลิงก์สี</strong>: คุณสามารถเลือกสีที่ใช้สำหรับลิงก์ข้อความบนเว็บไซต์ของคุณ  คุณสามารถใส่โค้ดสี HTML หรือค่าโค้ด hex หรือคุณอาจจะเลือกสีที่เห็นโดยกดที่ปุ่ม "เลือกสี" เพื่อเลือกจากถาดวงล้อสี

en: <strong>Default Layout</strong>: You can choose if you want your site&#8217;s default layout to have a sidebar on the left, the right, or not at all.
th: <strong>รูปแบบเริ่มต้น</strong>: คุณสามารถเลือกถ้าคุณต้องการค่ารูปแบบเริ่มต้นเว็บไซต์ของคุณให้มีด้านข้างอยู่ซ้ายมือ ขวามือ  หรือแบบไม่มีด้านข้าง

en: <span class="%1$s">Posted in</span> %2$s
th: <span class="%1$s">โพสท์ใน</span> %2$s

en: <span class="%1$s">Tagged</span> %2$s
th: <span class="%1$s">ติดป้ายกำกับ</span> %2$s

en: Semantic Personal Publishing Platform
th: แพลตฟอร์มการเผยแพร่ความหมายส่วนบุคคล

en: Proudly powered by %s
th: ภูมิใจนำเสนอโดย %s

en: Status
th: สถานะ

en: Quote
th: โค้ดข้อความ

en: Gallery
th: คลังภาพ

en: Link
th: ลิงก์

en: Image
th: รูป

en: Aside
th: นอกเหนือ

en: The 2011 theme for WordPress is sophisticated, lightweight, and adaptable. Make it yours with a custom menu, header image, and background -- then go further with available theme options for light or dark color scheme, custom link colors, and three layout choices. Twenty Eleven comes equipped with a Showcase page template that transforms your front page into a showcase to show off your best content, widget support galore (sidebar, three footer areas, and a Showcase page widget area), and a custom "Ephemera" widget to display your Aside, Link, Quote, or Status posts. Included are styles for print and for the admin editor, support for featured images (as custom header images on posts and pages and as large images on featured "sticky" posts), and special styles for six different post formats.
th: theme 2011 สำหรับเวิร์ดเพรสนั้น มีความซับซ้อนพร้อมขนาดไฟล์ที่เล็กและใช้งานได้หลากหลาย ทำให้คุณสร้างรูปแบบของตัวเองด้วยเมนู  ภาพส่วนหัวและพื้นหลังที่กำหนดเอง -- แล้วยังมีตัวเลือก theme สำหรับเลือกเฉดสีแบบสว่างหรือมืดให้กับ theme สีลิงค์กำหนดเอง  และรูปแบบสามทางเลือก  theme 2011 มาพร้อมกับหน้าเทมเพลตตัวอย่างที่แปลงหน้าแรกเว็บคุณให้เป็นตัวอย่างที่จะแสดงเนื้อหาที่ดีที่สุดของคุณ  widget สนับสนุนต่าง ๆ (แถบด้านข้าง, สามพื้นที่ด้านล่างเว็บและหน้าตัวอย่างพื้นที่ widget) และwidget "ของสะสม" กำหนดเองเพื่อแสดง  สิ่งอื่น ๆ, ลิงก์, ข้อความ, สถานะเรื่องของคุณ รวมถึงรูปบบสำหรับพิมพ์และตัวแก้ไขผู้ควบคุม  การสนับสนุนรูปภาพพิเศษ  (เช่นรูปส่วนหัวที่กำหนดเองในเรื่องและหน้าและเป็นภาพขนาดใหญ่บนเรื่องพิเศษ "ปักหมุด") และรูปแบบพิเศษสำหรับหกรูปแบบเรื่องที่แตกต่างกัน

en: Featured
th: พิเศษ

en: Daily Archives: %s
th: คลัีงเก็บรายวัน: %s

en: Link Color
th: ลิงก์สี

en: Monthly Archives: %s
th: คลังเก็บรายเดือน: %s

en: Layout
th: รูปแบบ

en: Use this widget to list your recent Aside, Status, Quote, and Link posts
th: ใช้ widget นี้เพื่อแสดงรายชื่อสิ่งล่าสุดอื่น  สถานะ  คำคม  และลิงก์ของเรื่อง

en: Select a Color
th: เลือกสี

en: Default color: %s
th: สีมาตรฐาน: %s

en: Yearly Archives: %s
th: คลังเก็บแบบปี: %s

en: Hanoi Plant
th: ต้นฮานอย

en: Content on right
th: บทความอยู่ด้านขวา

en: Content on left
th: บทความอยู่ซ้ายมือ

en: Dark
th: มืด

en: Light
th: สว่าง

en: %s Theme Options
th: %s ตัวเลือก Theme

en: Theme Options
th: ตัวเลือก Theme

en: Color Scheme
th: เฉดสี

en: Lanterns
th: โคมไฟ

en: Willow
th: ต้นหลิว

en: Chessboard
th: กระดานหมากรุก

en: Pine Cone
th: ลูกไพน์

en: Wheel
th: ล้อรถ

en: Featuring: %s
th: ร่วมด้วย: %s

en: Shore
th: ฝั่ง

en: Trolley
th: รถราง

en: 1 <span class="reply">comment &rarr;</span>
th: 1 <span class="reply">ความเห็น &rarr;</span>

en: About %s
th: เกี่ยวกับ %s

en: 0 <span class="reply">comments &rarr;</span>
th: 0 <span class="reply">ความเห็น &rarr;</span>

en: Ephemera
th: ของสะสม

en: http://wordpress.org/
th: http://th.wordpress.org/

en: the WordPress team
th: ทีมงานเวิร์ดเพรสไทย

en: Newer Comments &rarr;
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า &rarr;

en: &larr; Older Comments
th: &larr; ความเห็นที่เก่ากว่า

en: This post is password protected. Enter the password to view any comments.
th: เรื่องนี้มีรหัสผ่านป้องกัน  ใส่รหัสผ่านเพื่อดูความเห็นใด ๆ

en: Comments are closed.
th: ปิดการแสดงความเห็น

en: Permalink to %s
th: ลิงก์ถาวรไป %s

en: Link to %s
th: ลิงก์ไป %s

en: Title:
th: หัวข้อ:

en: Blog Archives
th: คลังเก็บบล็อก

en: This is somewhat embarrassing, isn&rsquo;t it?
th: นี่เป็นสิ่งน่าละอายนัก  ใช่รึไม่?

en: Category Archives: %s
th: คลังเก็บหมวดหมู่: %s

en: Comment navigation
th: เมนูนำทางความเห็น

en: One thought on &ldquo;%2$s&rdquo; | %1$s thoughts on &ldquo;%2$s&rdquo;
th[0]: หนึ่งความคิดบน &ldquo;%2$s&rdquo;

en: Sorry, but nothing matched your search criteria. Please try again with some different keywords.
th: ขอโทษ แต่ไม่มีสิ่งใดตรงกับคำที่คุณใช้ค้น  โปรดลองอีกครั้งด้วยคำอื่นที่ต่างออกไป

en: Twenty Eleven Ephemera
th: ของสะสมใน Twenty Eleven

en: Tag Archives: %s
th: คลังเก็บป้ายกำกับ: %s

en: Author Archives: %s
th: คลังเก็บผู้เขียน: %s

en: Search Results for: %s
th: ผลลัพท์การค้นหาสำหรับ: %s

en: Nothing Found
th: ไม่พบสิ่งใด

en: Search
th: ค้นหา

en: Featured Post
th: เรื่องเด่น

en: Recent Posts
th: เรื่องล่าสุด

en: Archives
th: คลังเก็บ

en: Most Used Categories
th: หมวดหมู่ที่ใช้มากที่สุด

en: Try looking in the monthly archives. %1$s
th: พยายามมองหาในคลังเก็บรายเดือน %1$s

en: It seems we can&rsquo;t find what you&rsquo;re looking for. Perhaps searching, or one of the links below, can help.
th: ดูเหมือนว่าเราไม่สามารถหาสิ่งที่คุณกำลังค้นหาอยู่  บางทีคำสั่งการค้นหาหรือหนึ่งในลิงก์ด้านล่าง อาจช่วยคุณได้

en: Number of posts to show:
th: จำนวนของเรื่องที่จะแสดง:

en: Twenty Eleven
th: 2011

en: % <span class="reply">comments &rarr;</span>
th: % <span class="reply">ความเห็น &rarr;</span>

en: Continue reading <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: อ่านเพิ่มเติม <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Pages:
th: หน้า:

en: View all posts by %s
th: ดูเรื่องทั้งหมดของ %s

en: <b>%</b> Replies
th: <b>%</b> ความเห็น

en: <b>1</b> Reply
th: <b>1</b> ตอบ

en: Edit
th: แก้ไข

en: This entry was posted in %1$s by <a href="%6$s">%5$s</a>. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
th: ข้อความนี้ถูกเขียนใน %1$s โดย <a href="%6$s">%5$s</a> คั่นหน้า <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">ลิงก์ถาวร</a>

en: This entry was posted in %1$s and tagged %2$s by <a href="%6$s">%5$s</a>. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
th: เรื่องนี้ถูกเขียนใน %1$s และติดป้ายกำกับ %2$s โดย <a href="%6$s">%5$s</a> คั่นหน้า <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">ลิงก์ถาวร</a>

en: Leave a reply
th: ฝากความเห็น

en: This entry was posted in %1$s. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
th: ข้อความนี้ถูกเขียนใน %1$s คั่นหน้า <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">ลิงก์ถาวร</a>

en: This gallery contains <a %1$s>%2$s photo</a>. | This gallery contains <a %1$s>%2$s photos</a>.
th[0]: คลังรูปนี้ประกอบด้วย <a %1$s>รูป %2$s</a>

en: Next &rarr;
th: ต่อไป &rarr;

en: &larr; Previous
th: &larr; ก่อนหน้า

en: Main menu
th: เมนูหลัก

en: Page %s
th: หน้า %s

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความเห็นของคุณกำลังรอคอยการตรวจสอบ

en: Newer posts <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: เรื่องที่ใหม่กว่า <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older posts
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> เรื่องที่เก่ากว่า

en: Post navigation
th: เมนูนำทางเรื่อง

en: Footer Area Three
th: พื้นที่ส่วนท้ายเว็บที่สาม

en: Footer Area Two
th: พื้นที่ส่วนท้ายเว็บที่สอง

en: An optional widget area for your site footer
th: พื้นที่ widget ทางเลือกสำหรับพื้นที่ส่วนท้ายเว็บไซต์ของคุณ

en: Footer Area One
th: พื้นที่ส่วนท้ายเว็บที่หนึ่ง

en: The sidebar for the optional Showcase Template
th: ด้านข้างสำหรับตัวอย่างเทมเพลตทางเลือก

en: Showcase Sidebar
th: ด้านข้างตัวอย่าง

en: Main Sidebar
th: ด้านข้างหลัก

en: Primary Menu
th: เมนูหลัก

en: View all posts by %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: ดูเรื่องทั้งหมดโดย %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: This entry was posted in %1$s and tagged %2$s. Bookmark the <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">permalink</a>.
th: เรื่องนี้ถูกเขียนใน %1$s และติดป้ายกำกับ %2$s คั่นหน้า <a href="%3$s" title="Permalink to %4$s" rel="bookmark">ลิงก์ถาวร</a>
